Chào mừng đến với Forum Cựu Học sinh lớp A2 trường THPT Chu Văn An - TB!

Chúc bạn có những giây phút vui vẻ tại Forum!

Nếu bạn đã là Thành Viên của Forum xin mời bạn chọn "Đăng nhập" để tham gia gửi bài chia sẻ tại Forum A2cva
Nếu chưa đăng ký làm Thành Viên thì bạn có thể chọn "Đăng ký" để gia nhập vào cộng đồng chia sẻ A2cva.

Thanks!
Admin
Chào mừng đến với Forum Cựu Học sinh lớp A2 trường THPT Chu Văn An - TB!

Chúc bạn có những giây phút vui vẻ tại Forum!

Nếu bạn đã là Thành Viên của Forum xin mời bạn chọn "Đăng nhập" để tham gia gửi bài chia sẻ tại Forum A2cva
Nếu chưa đăng ký làm Thành Viên thì bạn có thể chọn "Đăng ký" để gia nhập vào cộng đồng chia sẻ A2cva.

Thanks!
Admin
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
  • Top posters
 camlinh (619)
 nhockhovltb (485)
 echkonbaby (434)
 phamthanhnga (431)
 bigdumpling (387)
 poohlulu02 (306)
 hoài (182)
 lilkenson (177)
 Strawberry (149)
 Myvampire (132)
619 Số bài - 19%
485 Số bài - 15%
434 Số bài - 13%
431 Số bài - 13%
387 Số bài - 12%
306 Số bài - 9%
182 Số bài - 6%
177 Số bài - 5%
149 Số bài - 5%
132 Số bài - 4%

Đánh rơi tình bạn Collap10Đánh rơi tình bạn Newnew10 Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này
Đánh rơi tình bạn Collap10 Đánh rơi tình bạn Empty
hamilo92
hamilo92
Đang:
Thành viên  Năng động

Thành viên Năng động
Họ và tên Họ và tên : hamilo
Quê quán Quê quán : vu thang thai binh

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 73
Điểm gửi bài Điểm gửi bài : 94
Được yêu thích Được yêu thích : 2

Bài gửiTiêu đề:  Đánh rơi tình bạn
13052011

Đã bao giờ bạn đánh mất tình bạn chỉ vì:...
Hiểu nhầmTình bạn cũng giống như tình yêu, cũng không tránh khỏi những lúc bạn bè giận dỗi hay cãi vã với nhau. Những sự hiểu nhầm liên tiếp có thể khiến tình bạn vốn được coi là gắn bó keo sơn của bạn rơi vào tình trạng nguy hiểm: bạn bè không nói chuyện, chia sẻ với nhau, tránh đụng mặt… Khó khăn sẽ càng khó giải quyết hơn khi ai cũng cho rằng mình đúng, người kia sai và cái tôi của họ quá lớn. Đôi khi biết rõ là mình sai nhưng lại ngại không xin lỗi. Lý do đơn giản ấy sẽ giết chết tình bạn của bạn một cách dễ dàng
Cách khắc phụcHãy hiểu rõ nguyên nhân khiến bạn và những người bạn của mình rơi vào tình trạng đó. Việc đổ lỗi cho nhau sẽ không giải quyết được vấn đề gì, thay vào đó, hãy tìm cách tháo gỡ bằng một cuộc nói chuyện thẳng thắn với những người bạn của mình. Nếu như tình huống không thể tháo gỡ thì cũng đừng quá nuối tiếc, tình bạn chỉ thực sự tồn tại nếu những người bạn hiểu và thông cảm với nhau.
Bạn ấy lỡ tiết lộ bí mật của bạnKhi đã là bạn thân thì thường những điều bí mật sẽ được chia sẻ. Đương nhiên, đã gọi là bí mật thì không thể có nhiều người biết. Thế nhưng, do lỡ lời hoặc vô tình mà bạn khiến cho bí mật ấy bị lộ ra ngoài khiến khổ chủ lâm vào tình trạng khốn đốn: có thể là xấu hổ, tức giận… Và họ không thèm nói chuyện với bạn vì cho rằng bạn cố tình để lộ bí mật của họ.
Cách khắc phụcBạn cảm thấy có lỗi, dù là vô tình hay thế nào chăng nữa thì lỗi vẫn là ở bạn. Hãy thẳng thắn nhìn nhận lỗi lầm của mình và xin lỗi bạn. Có thể họ vẫn còn giận bạn mà không thèm quan tâm tới lời xin lỗi, nhưng với sự chân thành thì chắc chắn một lúc nào đó họ sẽ hiểu và thông cảm với bạn.
Bạn ấy lỡ nói xấu bạnBạn đang lang thang trong sân trường thì nhập hội với một nhóm trong lớp. Chủ đề mà họ đang nói tới là cô bạn thân của bạn. Bỗng một người trong nhóm nói rằng “Cái con A nó chảnh, cậy nhà giàu nên mấy thằng cưa cứ làm kiêu” rồi cô bạn đó hỏi bạn đúng rồi. Bất giác bạn trả lời rằng “Ừ, tao cũng thấy thế”, thế là câu trả lời tới tai bạn thân của bạn. Thật là tai hại khi đó chỉ là một phút nhất thời không kiểm soát được lời nói, nhưng cô bạn thân của bạn lại nghĩ rằng thực lòng bạn cũng như những người kia
Cách khắc phụcMọi người vẫn có câu “Lời nói gió bay”, thế nhưng song song với câu nói ấy lại là một câu khác “Lời nói ra rồi không rút lại được”. Thế nên, trong trường hợp này bạn nên bình tĩnh, không nên nóng vội xin lỗi tới tấp. Hãy thể hiện cho bạn mình thấy đó chỉ là một câu nhỡ lời, hoàn toàn không có ý gì cả. Tình cảm chân thành và những suy nghĩ thực chắc chắn sẽ giúp bạn hàn gắn lại tình bạn
Kẻ thứ 3 xuất hiệnKhi kẻ thứ 3 là nữ
Một ngày, bỗng một cô bạn xuất hiện và khiến cho tình bạn giữa bạn và cô bạn thân dần xa cách. Bạn cảm thấy khó chịu như bị kẻ khác cướp đi mất một thứ gì đó quan trọng. Giận dỗi thì cô bạn thân không còn quan tâm như bạn như trước nên bạn cũng chẳng thèm để ý đến cô bạn thân nữa. Thế nhưng, việc này không những không giải quyết được vấn đề gì mà thậm chí còn khiến cho tình bạn giữa 2 người ngày càng xa cách.
Cách khắc phụcThay vì giận dỗi, bực tức với cả 2 người họ, sao bạn không thử chơi với cả cô bạn kia xem sao nhỉ. Biết đâu 3 người lại tạo thành một nhóm chơi vui vẻ thì sao nhỉ. Tình bạn không có giới hạn mà, càng đông sẽ càng vui đó.
Khi kẻ thứ 3 là nam
Một tình bạn đẹp tưởng chừng như không gì có thể phá vỡ, bỗng một ngày một kẻ lạ mặt đẹp trai xuất hiện. Và bi kịch là cả bạn lẫn cô bạn thân đều cùng thích kẻ lạ mặt đó. Hai người biết rõ điều đó nên cảm thấy rất khó xử, thậm chí là khó chịu ra mặt với nhau. Tình bạn cứ thế dần dần rạn nứt khi cả hai không thể điều khiển được cảm xúc của mình
Cách khắc phụcTình bạn có thể là vĩnh cửu nhưng tình yêu thì khác. Đừng vì một người mới quen mà đánh mất tình bạn quý giá. Hãy nhìn nhận khách quan xem bạn thực sự cần tình yêu đó hay tình bạn, người bạn hằng ngày vẫn sẻ chia với mình. Khi ấy bạn sẽ có câu trả lời.
Kết
Tình bạn là thứ tình cảm rất đáng được trân trọng. Đừng vì những lý do hiểu nhầm lãng xẹt hay những chướng ngại vật cản trở sự sẻ chia, thấu hiểu giữa mọi người mà đánh mất đi tình bạn một cách đáng tiếc.

Add to Facebook
Chữ ký của hamilo92

Bạn đang ghé thăm diễn đàn của Cựu học sinh Lớp A2 trường THPT Chu Văn An Khoá 2007-2010.
Chúc bạn có những phút giây vui vẻ!

Trả lời chủ đề này
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này
« Bài viết trước đó | Bài viết kế tiếp »
Share this post on: reddit

Đánh rơi tình bạn :: Comments

camlinh
Re: Đánh rơi tình bạn
Bài gửi 13/5/2011, 1:39 pm by camlinh
Comment:Bài viết của Hà rất ý nghĩa.Cháu đã cho mọi người hiểu rõ hơn những chuyện có thể xảy ra trong tình bạn. nhưng cụ nghĩ sẽ tốt hơn nếu giữa tình yêu và tình bạn chúng ta cân bằng đc cả 2.vì khi đó cuộc sống của mình sẽ tràn ngập sắc màu hơn.ok???
khì khì
phamthanhnga
Bài gửi 13/5/2011, 8:56 pm by phamthanhnga
Comment:noi thi de nhung lam thi kho lam cu oi
co cai nay thi phai mat cai khac thui
do la chi phi co hoi ma
hihi. it nguoi lam duoc dieu do lam...
Bài gửi 13/5/2011, 9:10 pm by Khách vi
Comment:chưa đọc đã thấy rơi hết cả nước mắt,nhưng mà ai đó làm ơn có thể cho Triều đẹp trai biết tại sao tên mình lại có màu đỏ ko?
hamilo92
Bài gửi 13/5/2011, 9:58 pm by hamilo92
Comment:oh tình bạn cũng có những nét giống tình yêu. để giữ đc tình cảm đâu pải dễ chỉ sợ lòng người không muốn giữ
camlinh
Bài gửi 13/5/2011, 10:31 pm by camlinh
Comment:không có việc gì khó mà.
điều quan trọng là mình sống thật chân thành.
hamilo92
Bài gửi 14/5/2011, 9:01 pm by hamilo92
Comment:mình sống chân thành mà ngta lại k như vậy thì bjk làm sao hả cụ?
camlinh
Bài gửi 14/5/2011, 9:03 pm by camlinh
Comment:cụ đã nói oy.
quan trọng là mình sống chân thành.
"mình" là nói chữ mình chung.bao gồm tất cả mọi người.
khi đó ai cũng sống chân thành thì còn lo gì mất tình bạn hay tình yêu gì nữa.ok??
hamilo92
Bài gửi 14/5/2011, 9:19 pm by hamilo92
Comment:hehe cụ nói khó hiểu kinh. hcip chip.nói thế con cháu hiểu sao nổi
camlinh
Bài gửi 14/5/2011, 10:31 pm by camlinh
Comment:Chẹp chẹp....
Đời con cháu thụt lùi oy.
huhu...
nhockhovltb
Bài gửi 14/5/2011, 11:29 pm by nhockhovltb
Comment:Triết lý đó. Nhưng tên topic này không hợp đâu hamilo a. Nó quá nặng nề. Hazz
Nhưng công nhận là hay. Tuyệt Những cách này có thể áp dụng vào thực tế nếu ai đó không muốn mất đi tình bạn của chính mình

camlinh đã viết:
Chẹp chẹp....
Đời con cháu thụt lùi oy.
huhu...

Khổ thân cụ. chưa già mà nói con cháu đã không nghe ra rui. hoho Very Happy
camlinh
Bài gửi 14/5/2011, 11:42 pm by camlinh
Comment:Không phải đâu.tại cụ nó thâm sâu quá ấy mà.hố hố...
hamilo92
Bài gửi 15/5/2011, 9:52 pm by hamilo92
Comment:ôoho tui chỉ nghĩ đc cái topic đó thui còn mọi ng nghĩ đc cái nào hay hơn thì cho ý kiến nha
camlinh
Bài gửi 16/5/2011, 8:20 pm by camlinh
Comment:Cụ thấy bài của con đa số nhắc cách khắc phục để khỏi đánh rơi tình bạn mà.
nên cho thêm cụm từ "bác sĩ cho bệnh đánh rơi..."
echkonbaby
tốt.....
Bài gửi 19/5/2011, 7:13 pm by echkonbaby
Comment:trông mặt mũi ngu ngu thế mà viết được bài hay ghê.... đúng là ko uổng công mình đào tạo..... ko hổ thẹn con bạn mình... kaka
camlinh
Bài gửi 19/5/2011, 7:57 pm by camlinh
Comment:Không nên nói bạn ngu nha...
Hà ui!!!
bạn nè thì cho rơi lun đi,đừng nhặt lại làm gì nhá!!!
ke ke.. [You must be registered and logged in to see this image.]
hamilo92
Bài gửi 19/5/2011, 8:42 pm by hamilo92
Comment:nhìn mình kute mà hjc
camlinh
Bài gửi 19/5/2011, 11:52 pm by camlinh
Comment:Ọc??
chả liên quan gì???
hamilo92
Bài gửi 21/5/2011, 12:25 pm by hamilo92
Comment:thì những người kute thường viết bài hay mà, hehe giống cụ đó
chip chip
chậm hiểu quá
camlinh
Bài gửi 22/5/2011, 4:42 pm by camlinh
Comment:Giống cụ á???
Ý con là giống cái kute á???
Xùy!!!!
Chuyện!!!
Cụ phải di truyền lại cho cái gen tốt chứ....ô hô hô!!!
[You must be registered and logged in to see this image.]
hamilo92
Bài gửi 22/5/2011, 5:40 pm by hamilo92
Comment:hehe cụ nói csau nào chuẩn câu đó
haha
thuynguyen
Bài gửi 24/5/2011, 10:32 pm by thuynguyen
Comment:chị của mình đúng là số một, không còn lời nào để bình nữa. Chị ta mà lỵ. Love I LOVE YOU FOREVER
poohlulu02
Bài gửi 25/5/2011, 3:01 pm by poohlulu02
Comment:Chuẩn men.hihi.em đồng ý với ý kiến của tất cả các bác.
Bài gửi  by Sponsored content
Comment:

Đánh rơi tình bạn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Trang 1 trong tổng số 1 trang